Inquiry
Form loading...
Menene kayan aikin shigar da zaren waya? Me ya kamata mu kula?

Labaran samfur

Rukunin Labarai
Fitattun Labarai

Menene kayan aikin saka saka zaren waya? Me ya kamata mu kula?

2024-08-15

Saka zaren waya abu ne mai matukar amfani, kuma ana amfani dashi sosai a masana'antu da yawa, amma shigar da zaren waya aiki ne na fasaha. Kayan aikin da ake buƙata don shigar da zaren zaren waya sune rawar jiki, famfo, kayan aikin shigarwa, da sauransu.

Labarai a ranar 14 ga Agusta.jpg

Mataki na farko, tona rami. Ana buƙatar ɗan hakowa lokacin hakowa. Zaɓi ɗan rawar rawar da ya dace bisa ga buɗaɗɗen jagorar shigarwa na saka zaren waya, don kada ya haifar da sako-sako ko matsi sosai bayan shigarwa.

Mataki na biyu shi ne a buga hakora da famfo. Don zaɓin tsarin famfo, ƙa'idar ita ce ta hanyar bugun rami ya kamata ya zaɓi madaidaicin tsagi; Ramin makaho zai iya amfani da famfo mai karkace kawai. Gabatarwar tsagi mai karkace: Matsa tsagi mai karkata shine fitarwar guntu na sama, saurin yankan yana da sauri, dacewa da sarrafa ramukan makafi mai zurfi, galibi ana amfani dashi, gwargwadon yanayin aiki daban-daban tare da kusurwoyi daban-daban, gama gari shine daidai-juya 15 ° kuma 42°.

Gabaɗaya magana, girman kusurwar karkace, mafi kyawun aikin cire guntu. Ya dace da injin rami makaho. Tabbas, ta hanyar ramuka kuma yana yiwuwa. Yawancin lokaci yana da halaye masu zuwa: na iya matsa zuwa ƙananan ɓangaren rami na makafi; Yanke ba zai kasance ba; Sauƙin cin abinci a cikin rami na ƙasa; Kyakkyawan inji. Gabatarwar madaidaicin madaidaicin tsagi: Tsarin famfo madaidaiciya madaidaiciya yana da sauƙi, ƙwanƙwasa gefen ba shi da sifili, yanki na yanki na kowane mai yanka shine haɓaka matakin, mai sauƙin samar da rawar jiki, babban tasirin yanke shine saman saman da gefuna biyu. Saboda ƙaramin diamita na zaren famfo ba ya niƙa, yankan Angle ba shi da sifili, ƙarfin ƙarfe da juzu'in da aka haifar yayin yankan suna da girma sosai, kuma ƙarfin bugun yana da girma.

Mataki na uku shine shigarwa, shigarwa na iya amfani da kayan aikin hannu ko wutar lantarki, a cikin shigarwa dole ne a tabbatar da cewa zaren waya ya saka a tsaye kuma yana buƙatar shigar da sassa, don kada ya karkata ko haifar da ramukan zaren mara kyau bayan shigarwa.

Mataki na hudu shine cire hannun wutsiya, cire hannun wutsiya na iya zaɓar kayan aiki na ƙwararru ko tare da taimakon sandar igiya da guduma don kammalawa, amma dole ne a kula da ƙarfin, don kada ya haifar da lalacewa ga saka zaren. .